Wani lokaci, ba ka shirya ba sai kawai ka tuno da wani aikin alheri da wani ya yi maka ko...
Read moreBismillah a farkon majlisi, Ya Jallah biya ni buƙatu. A gare ka na wo ƙoƙon barar Fiƙira da yawa...
Read moreA yau, na wayi gari na ga ana nuna damuwa a soshiyal midiya a kan ji-ta-ji-tar wai ‘ya’yan Alhaji Mamman...
Read moreA yau ne Alhaji Muhammadu Gambo Fagada (wanda ake kira Gambu Mai Waƙar Ɓarayi) ya cika shekara biyar da...
Read moreA bara ne aka samu ɓullar cutar nan mai suna ‘Coronavirus’ (COVID-19 a taƙaice), wadda da Hausa ake kira Korona....
Read moreLittafin tarihin Narambaɗa na Farfesa Bunza Malam Ibrahim Buhari Maidangwale Abdulƙadiri Tubali, wanda aka fi sani da Ibrahim Narambaɗa, fitaccen...
Read more“Shi Shehu Maigidaje kamar Bahillace can daji, A wurin kiwon shanu nai, In ya koro za su yi ɓarna, Sai...
Read moreA YAU, 24 ga Satumba, 2020 Alhaji Garba Bichi, MON, ya cika shekara 21 da rasuwa. Fitaccen ɗan kasuwa ne,...
Read moreYusuf M. Adamu (YMA): Ko za ka gabatar mana da kan ka a ta}aice? Ibrahim Sheme (IS): Ni haifaffen {aramar...
Read moreWannan waƙa tana ɗaya daga cikin waƙoƙin Ɗan'anace waɗanda su ka sa na haƙƙaƙe da cewa har ƙasa ta naɗe...
Read more© 2023 Ibrahim Sheme
© 2023 Ibrahim Sheme